logo

Thông báo

Icon
Error

Đăng nhập



Quên mật khẩu Bạn chưa có tài khoản? >> Đăng ký ngay
Share
Tùy chọn
Xem bài viết cuối Go to first unread
Offline pntai14111998@gmail.com  
#1 Đã gửi : 19/09/2020 lúc 05:05:14(UTC)
pntai14111998@gmail.com

Danh hiệu: Thành viên mới

Nhóm: Registered
Gia nhập: 29-08-2020(UTC)
Bài viết: 13

Cảm ơn: 3 lần
Được cảm ơn: 1 lần trong 1 bài viết

Căn cứ Điều 6  Nghị định 100/2019/NĐ-CP Quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ quy định như sau:


"Điều 6. Xử phạt người điều khiển, người ngồi trên xe mô tô, xe gắn máy (kể cả xe máy điện), các loại xe tương tự xe mô tô và các loại xe tương tự xe gắn máy vi phạm quy tắc giao thông đường bộ


3. Phạt tiền từ 400.000 đồng đến 600.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:


a) Chuyển hướng không giảm tốc độ hoặc không có tín hiệu báo hướng rẽ;[...]"


Khoản 4 Điều 23 Luật xử lý vi phạm hành chính 2012 quy định:


"Điều 23. Phạt tiền


4. Mức tiền phạt cụ thể đối với một hành vi vi phạm hành chính là mức trung bình của khung tiền phạt được quy định đối với hành vi đó; nếu có tình tiết giảm nhẹ thì mức tiền phạt có thể giảm xuống nhưng không được giảm quá mức tối thiểu của khung tiền phạt; nếu có tình tiết tăng nặng thì mức tiền phạt có thể tăng lên nhưng không được vượt quá mức tiền phạt tối đa của khung tiền phạt."


Do đó, với lỗi chuyển hướng mà không có tín hiệu báo rẽ, bạn sẽ bị xử phạt 500.000 đồng.


Thủ tục xử phạt đối với chủ phương tiện vi phạm quy định liên quan đến giao thông đường bộ theo Nghị định 100/2019/NĐ-CP: Trong trường hợp chủ phương tiện vi phạm có mặt tại nơi xảy ra vi phạm, thì người có thẩm quyền xử phạt lập biên bản vi phạm hành chính và ra quyết định xử phạt hành vi vi phạm hành chính theo các điểm, khoản tương ứng của Điều 30 Nghị định này.

Sửa bởi người viết 19/09/2020 lúc 05:05:57(UTC)  | Lý do: Chưa rõ

Offline lenguyenphu5@gmail.com  
#2 Đã gửi : 21/09/2020 lúc 05:29:27(UTC)
lenguyenphu5@gmail.com

Danh hiệu: Quen mặt

Nhóm: Registered
Gia nhập: 05-09-2020(UTC)
Bài viết: 20
Man

Thanks: 7 times
Được cảm ơn: 3 lần trong 3 bài viết

Bạn ơi sẵn tiện cho mình hỏi luôn mấy thể loại xi nhan phải rẽ trái thì phạt thế nào ạ?

thanks 1 người cảm ơn lenguyenphu5@gmail.com cho bài viết.
Offline vivinguyen  
#3 Đã gửi : 22/09/2020 lúc 08:09:59(UTC)
vivinguyen

Danh hiệu: Kỳ cựu

Nhóm: Registered
Gia nhập: 02-07-2019(UTC)
Bài viết: 268

Cảm ơn: 27 lần
Được cảm ơn: 38 lần trong 34 bài viết

Nguyên văn bởi: lenguyenphu5@gmail.com Go to Quoted Post


Bạn ơi sẵn tiện cho mình hỏi luôn mấy thể loại xi nhan phải rẽ trái thì phạt thế nào ạ?


bạn xem tại link này nè https://lawnet.thukyluat.vn/posts/t12091-phat-the-nao-voi-hanh-vi-bat-xi-nhan-ben-phai-re-ben-trai-


thanks 2 người cảm ơn vivinguyen cho bài viết.
Offline pntai14111998@gmail.com  
#4 Đã gửi : 22/09/2020 lúc 05:13:33(UTC)
pntai14111998@gmail.com

Danh hiệu: Thành viên mới

Nhóm: Registered
Gia nhập: 29-08-2020(UTC)
Bài viết: 13

Cảm ơn: 3 lần
Được cảm ơn: 1 lần trong 1 bài viết

vẫn phạt như trường hợp xi nhan trái nhưng rẽ phải nha bạn.


Offline vytranle  
#5 Đã gửi : 24/09/2020 lúc 04:48:48(UTC)
vytranle

Danh hiệu: Thân tín

Nhóm: Registered
Gia nhập: 14-07-2020(UTC)
Bài viết: 95

Cảm ơn: 6 lần
Được cảm ơn: 10 lần trong 10 bài viết
Cảm ơn bài viết hữu ích này của bạn nhé. Mong bạn có nhiều bài viết hơn nữa để trao đổi kinh nghiệm nhé.
1310
Ai đang xem chủ đề này?
Di chuyển  
Bạn không thể tạo chủ đề mới trong diễn đàn này.
Bạn không thể trả lời chủ đề trong diễn đàn này.
Bạn không thể xóa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn không thể sửa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn không thể tạo bình chọn trong diễn đàn này.
Bạn không thể bỏ phiếu bình chọn trong diễn đàn này.