logo

Thông báo

Icon
Error

Đăng nhập



Quên mật khẩu Bạn chưa có tài khoản? >> Đăng ký ngay
Share
Tùy chọn
Xem bài viết cuối Go to first unread
Offline phungthithuytrong  
#1 Đã gửi : 04/05/2021 lúc 05:51:34(UTC)
phungthithuytrong

Danh hiệu: Thành viên mới

Nhóm: Registered
Gia nhập: 19-04-2021(UTC)
Bài viết: 16

Cảm ơn: 2 lần

Đây là nội dung quan trọng được đề cập tại Thông tư 13/2021/TT-BGDĐT Quy định về điều kiện, trình tự, thủ tục, thẩm quyền công nhận văn bằng do CSGD nước ngoài cấp để sử dụng tại VN được ban hành ngày 15/04/2021.


Hướng dẫn quy trình CNVB do cơ sở giáo dục nước ngoài cấp | Trung tâm công  nhận văn bằng


Sửa đổi nội dung thẩm quyền công nhận văn bằng do CSGD nước ngoài cấp (Ảnh minh họa)


Theo đó, tại Điều 6 Thông tư 13/2021/TT-BGDĐT sửa đổi 02 nội dung về quy định thẩm quyền công nhận văn bằng, cụ thể như sau:


  • Cục trưởng Cục Quản lý chất lượng thuộc Bộ GDĐT công nhận bằng cử nhân, bằng thạc sĩ, bằng tiến sĩ và văn bằng trình độ tương đương. Trước đây tại Khoản 2 Điều 4 Quyết định số 77/2007/QĐ-BGDDT quy định Cục trưởng Cục khảo thí và Kiểm định chất lượng giáo dục là cơ quan có thẩm quyền công nhận văn bằng bao gồm bằng tốt nghiệp trung cấp chuyên nghiệp, bằng cao đẳng, bằng đại học, bằng thạc sĩ, bằng tiến sĩ).
  • Giám đốc Sở GD&ĐT chỉ công nhận bằng tốt nghiệp THCS, bằng tốt nghiệp phổ thông, giấy chứng nhận hoàn thành chương trình giáo dục phổ thông. Trước đó, (tại Khoản 1 Điều 4 Quyết định số 77/2007/QĐ-BGDDT quy định giám đốc Sở GD&ĐT công nhận bằng tốt nghiệp các cấp học phổ thông bao gồm bậc tiểu học).

Chi tiết các điều kiện và thẩm quyền xem tại: Thông tư 13/2021/TT-BGDĐT có hiệu lực từ ngày 01/06/2021.


150
Ai đang xem chủ đề này?
Di chuyển  
Bạn không thể tạo chủ đề mới trong diễn đàn này.
Bạn không thể trả lời chủ đề trong diễn đàn này.
Bạn không thể xóa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn không thể sửa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn không thể tạo bình chọn trong diễn đàn này.
Bạn không thể bỏ phiếu bình chọn trong diễn đàn này.