logo

Thông báo

Icon
Error

Đăng nhập



Quên mật khẩu Bạn chưa có tài khoản? >> Đăng ký ngay
Share
Tùy chọn
Xem bài viết cuối Go to first unread
Offline Dathoangulaw  
#1 Đã gửi : 27/11/2016 lúc 10:22:20(UTC)
Dathoangulaw

Danh hiệu: Chăm chỉ

Nhóm: Registered
Gia nhập: 19-09-2016(UTC)
Bài viết: 105

Cảm ơn: 9 lần
Được cảm ơn: 133 lần trong 66 bài viết

Ví dụ: Một người bị phạt 2,5 năm tù về tội trộm cắp tài sản, phải bồi thường cho người bị hại 10 triệu đồng, phải nộp 50.000 đồng án phí hình sự sơ thẩm và 250.000 đồng án phí dân sự sơ thẩm. Hỏi khi nào người đó được đương nhiên xóa án tích?


Trong trường hợp này theo quy định tại khoản 2 Điều 64 Bộ luật hình sự năm 1999, họ đương nhiên được xoá án tích, nếu hết thời hạn 3 năm kể từ ngày chấp hành xong hình phạt tù 2,5 năm, bồi thường xong 10 triệu đồng cho người bị hại, đã nộp đủ 50.000 đồng án phí hình sự sơ thẩm và 250.000 đồng án phí dân sự sơ thẩm hoặc kể từ ngày hết thời hiệu thi hành hành bản án, người đó không phạm tội mới.


 

Sửa bởi người viết 27/11/2016 lúc 10:38:13(UTC)  | Lý do: Chưa rõ

2740
Ai đang xem chủ đề này?
Di chuyển  
Bạn không thể tạo chủ đề mới trong diễn đàn này.
Bạn không thể trả lời chủ đề trong diễn đàn này.
Bạn không thể xóa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn không thể sửa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn không thể tạo bình chọn trong diễn đàn này.
Bạn không thể bỏ phiếu bình chọn trong diễn đàn này.