logo

Thông báo

Icon
Error

Đăng nhập



Quên mật khẩu Bạn chưa có tài khoản? >> Đăng ký ngay
Share
Tùy chọn
Xem bài viết cuối Go to first unread
Offline duongphuthinh  
#1 Đã gửi : 31/01/2019 lúc 11:26:14(UTC)
duongphuthinh

Danh hiệu: Thân tín

Nhóm: Registered
Gia nhập: 14-08-2018(UTC)
Bài viết: 135

Cảm ơn: 6 lần
Được cảm ơn: 35 lần trong 28 bài viết

Mấy hôm nay có người đặt câu hỏi rằng: Những cá nhân, tổ chức (cụ thể là Doanh nghiệp) có được bắn pháo bông vào dịp Tết không?


Theo quy định tại Điều 7 Nghị định 36/2009/NĐ-CP thì được phép bắn pháp bông trong các dịp sau:


  1. Tết Nguyên đán
  2. Giỗ Tổ Hùng Vương (ngày 10 tháng 3 âm lịch hàng năm)
  3. Kỷ niệm ngày Quốc khánh, ngày Chiến thắng Điện Biên Phủ, ngày Chiến thắng Giải phóng hoàn toàn miền Nam
  4. Nhân dịp kỷ niệm ngày giải phóng, thành lập các tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương
  5. Ngày hội văn hóa, du lịch, thể thao mang tính quốc gia, quốc tế.
  6. Trường hợp khác do Thủ tướng Chính phủ quyết định.

Các cơ quan, tổ chức được phép bắn pháo hoa như sau:


Các trường hợp tổ chức bắn pháo hoa quy định tại các khoản 1, 2, 3, 4 Điều 7 của Nghị định này do các tổ chức, địa phương tổ chức thực hiện theo quy định.


Trường hợp tổ chức bắn pháo hoa theo quy định tại khoản 5, 6 Điều 7 của Nghị định này và các trường hợp thay đổi tầm bắn, thời lượng bắn pháo hoa do Thủ tướng Chính phủ quyết định.


Như vậy, trường hợp Doanh nghiệp muốn bắn pháo hóa thì phải xin phép Thủ tướng Chính phủ Quyết định.


thanks 1 người cảm ơn duongphuthinh cho bài viết.
heophuthuy 31/01 08:12
Offline heophuthuy  
#2 Đã gửi : 31/01/2019 lúc 03:15:05(UTC)
heophuthuy

Danh hiệu: Gạo cội

Nhóm: MOD_Eco, Registered
Gia nhập: 23-06-2016(UTC)
Bài viết: 942
Woman
Đến từ: TP Hồ Chí Minh

Thanks: 2941 times
Được cảm ơn: 1885 lần trong 526 bài viết

Tính ra muốn tổ chức bắn pháo bông còn phải xin phép đến Thủ tướng Chính phủ thì cũng hơi phức tạp nhỉ? Thế  những hộ gia đình, những cá nhân tự ý mua pháo bông về bắn thì sao? Ở quê mình người ta vẫn bắn đầy mà không thấy ai đi xử lý và bị xử lý cả! 


590
Ai đang xem chủ đề này?
Di chuyển  
Bạn không thể tạo chủ đề mới trong diễn đàn này.
Bạn không thể trả lời chủ đề trong diễn đàn này.
Bạn không thể xóa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn không thể sửa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn không thể tạo bình chọn trong diễn đàn này.
Bạn không thể bỏ phiếu bình chọn trong diễn đàn này.